Happy Three Friends
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Go down
Anonymous
toneebos
ผู้มาเยือน

ปิดfirewallไม่ได้ง่ะช่วยหน่อย!!! Empty ปิดfirewallไม่ได้ง่ะช่วยหน่อย!!!

Sat Jan 15, 2011 4:57 pm
คือจาเล่นดอท lan กะพี่อะ แต่มันต้องปิดfirewallก่อนใช่มะ คืองี้คับ... ผมลองเข้ามาปิด Firewall ใน Windows Security Center ดูอ่ะคับ

แล้วกดที่ Windows Firewall แล้วก้อติก เป็น Off (not recommended)

และกด OK!

แต่ Firewall มันก้อยังขึ้นว่า ON อยู่อ่ะคับ ยังเขียวอยู่เลย

ข้างล่าง Firewall มันขึ้นว่า

"ESET Personal firewall is currently ON. A firewall helps protect you computer against viruses and other security threats."

อ่ะคับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่ โปรแกรม ESET หรือป่าวอ่ะคับ แต่ว่าผมได้ลบ ESET ไปตั้งนานแล้วนะคับ จะแก้ไขยังไงดีอ่ะคับ

ช่วยที นะคร้าบบบบบบบบบ Please....~~~~~~~ อยากเล่นดอทททททททททท
dorathekid1412
dorathekid1412
Moderator
Moderator

ปิดfirewallไม่ได้ง่ะช่วยหน่อย!!! Empty Re: ปิดfirewallไม่ได้ง่ะช่วยหน่อย!!!

Sat Jan 15, 2011 7:32 pm
โชคร้ายนะครับผมก็เคยเป็นแต่มันหายไปไงจำไม่ได้

แต่เอาเป็นว่ารอกระทู้ล่างมาตอบละกันนะ^^

เป็นกำลังใจให้มันไม่หาย555
Anonymous
???
ผู้มาเยือน

ปิดfirewallไม่ได้ง่ะช่วยหน่อย!!! Empty ฟหก

Sun Jul 24, 2011 1:07 pm
ปันหาเดวกันเลย
ขึ้นไปข้างบน